Cách làm cho bạn:
a. 300 + 200 = 500 b. 400 + 600 = 1000
500 - 200 = 300 460 - 60 = 400
500 - 300 = 200 460 - 400 = 60
c. 100 + 20 + 6 = 126
400 + 30 + 2 = 432
900 + 90 + 9 = 999
Giải VNEN toán 3 tập 11. Ôn tập và bổ sung2. Phép nhân và phép chia trong phạm vi 1000 | Giải VNEN toán 3 tập 23. Các số đến 10 0004. Các số đến 100 0005. Ôn tập cuối năm |
Bài tập 2: Trang 5 toán VNEN 3 tập 1
Tính nhẩm:
a. 300 + 200 = b. 400 + 600 =
500 - 200 = 460 - 60 =
500 - 300 = 460 - 400 =
c. 100 + 20 + 6 =
400 + 30 + 2 =
900 + 90 + 9 =
a. 300 + 200 = 500 b. 400 + 600 = 1000
500 - 200 = 300 460 - 60 = 400
500 - 300 = 200 460 - 400 = 60
c. 100 + 20 + 6 = 126
400 + 30 + 2 = 432
900 + 90 + 9 = 999
Bình luận